BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7180/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 12 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 152/TB-KĐ1 ngày 28/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm bổ sung IMMUCEL syrup.đóng gói 120ml/lọ (hỗ trợ Nâng cao miễn dịch, giúp ăn ngon...NSX: 12/2017, HSD: 12/2020. Batch: 71182. hsx: ValueMed Pharma S.r.l (TP: vitamin C, beta-glucans..) (mục 2 Tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Nhà máy Sản phẩm Sinh học Nutri-pax; địa chỉ: số 16, ngõ 20 đường Mỹ Đình, P. Mỹ Đình 2, Q. Nam Từ Liêm, Hà Nội; MST: 0101815552. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10184308946/A12 ngày 30/01/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Bắc Hà Nội - Cục Hải quan TP.Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe không chứa cồn, không có ga, có thành phần beta-glucans, vitamin C, fructose, axit citric,...., dạng lỏng, đóng gói sẵn sàng để uống luôn, không phải pha, loãng thêm, dung tích 120ml/lọ/hộp. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe không chứa cồn, không có ga, có thành phần beta-glucans, Vitamin C, fructose, axit citric,...., dạng lỏng, đóng gói sẵn sàng để uống luôn, không phải pha loãng thêm, dung tích 120ml/lọ/hộp. thuộc nhóm 22.02 “Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hay hương liệu, và đồ uống không chứa cồn khác, không bao gồm nước quả ép hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 2202.99 “- - Loại khác”, mã số 2202.99.50 “- - - Đồ uống không có ga khác dùng ngay được không cần pha loãng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.