BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 630/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 803/TB-KĐ3 ngày 09/05/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hàng không khai báo 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Dịch vụ Giao nhận Hàng hóa Xuất khẩu Nhập khẩu Nam Bình An Địa chỉ: 68 Nguyễn Quang Bích, Phường 13, Quận Tân Bình, TP Hồ Chí Minh Mã số thuế: 0314568019 3. Số tờ khai vận chuyển: 500128676760/C ngày 09/04/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Sân bay Quốc tế Tân Sơn Nhất- Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm ghi nhãn hiệu Ensure Original, dạng bột, đóng hộp kim loại 397/g/hộp, thành phần chính: Béo ~7%; Protein tính theo hàm lượng nitơ tổng ~ 15.3%; Fructose ~ 3.25%; Glucose ~ 6.63%; Sacharose ~ 12.65%, maltodextrin... (không chứa đường Lactose). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm ghi nhãn hiệu Ensure Original, dạng bột, đóng hộp kim loại 397/g/hộp, thành phần chính: Béo ~7%; Protein tính theo hàm lượng nitơ tổng ~ 15.3%; Fructose ~ 3.25%; Glucose ~ 6.63%; Sacharose ~ 12.65%, maltodextrin... (không chứa đường Lactose). thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác:”, phân nhóm hai gạch “- - Loại khác:”, mã số 2106.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.