BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3179/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 1 tại Thông báo số 509/TB-KĐ1 ngày 19/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hợp chất hữu cơ 9-Octadecenamide - Specialty Chemical-Stabilizers SA-STB (Armoslip CP Powder). Hàng nhập cho dự án NSRP 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Lọc hóa dầu Nghi Sơn Địa chỉ: Khu kinh tế Nghi Sơn, xã Hải yến, huyện Tĩnh Gia, tỉnh Thanh Hóa MST: 2801149686 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10211020563/A12 ngày 18/07/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Nghi Sơn - Cục Hải quan tỉnh Thanh Hóa |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: 9-Octadecenamide (Oleamide). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: 9-Octadecenamide (Oleamide) thuộc nhóm 29.24 “Hợp chất chức carboxyamit; hợp chất chức amit của axit carbonic.” phân nhóm “- Amit mạch hở (kể cả carbamates mạch hở) và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng:”, phân nhóm 2924.19 “- - Loại khác:” mã số 2924.19.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.