BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 632/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 31 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích, thông tin bổ sung của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 3553/TB-KĐ2 ngày 30/11/2017, công văn số 136/KĐHQ-KĐ ngày 24/1/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dầu bôi trơn dùng cho máy nén khí: Compressor Oil Anderol 3046. Hàm lượng Bi-tum > 70%, 18.9 lít/thùng. Hàng mới 100 (mục 1 tờ khai hải quan).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH một thành viên Pang Rim Neotex;

Địa chỉ: Phường Bến gót, TP. Việt Trì, tỉnh Phú Thọ;

Mã số thuế: 2600109588

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10159523840/A11 ngày 08/09/2017 tại Chi cục Hải quan CK cảng Hải Phòng KV II (Cục Hải quan TP. Hải Phòng).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dầu bôi trơn đi từ dầu tổng hợp, dạng lỏng, không chứa dầu khoáng và không chứa dầu silicon

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dầu bôi trơn đi từ dầu tổng hợp, dạng lỏng, không chứa dầu khoáng và không chứa dầu silicon.

thuộc nhóm 34.03 Các chế phẩm bôi trơn (kể cả các chế phẩm dầu cắt, các chế phẩm dùng cho việc tháo bu lông hoặc đai ốc, các chế phẩm chống gỉ hoặc chống mài mòn và các chế phẩm dùng cho việc tách khuôn đúc, có thành phần cơ bản là dầu bôi trơn) và các chế phẩm dùng để xử lý bằng dầu hoặc mỡ cho các vật liệu dệt, da thuộc, da lông hoặc các vật liệu khác, nhưng trừ các chế phẩm có thành phần cơ bản chứa 70% trở lên tính theo trọng lượng là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ khoáng bi-tum”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3403.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Dạng lỏng”, mã số 3403.99.19 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.