BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1018/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 03 tháng 02 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Đà Nẵng tại thông báo 843/TB-PTPL ngày 11/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất chống Oxy hóa (Butylated hydroxy toluene) (mục 2 PLTK).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hyundai Tech Vina.

Địa chỉ: KCN Bàu Xèo, Xã Sông Tràu, Huyện Tràng Bom, Tỉnh Đồng Nai.

MST: 3603216558.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10059385933/A12 ngày 19/10/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Thống Nhất (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Mẫu là 3,5-di-tert-butyl-4-hydroxyhydrocinnamic acid, octadecyl ester, dùng làm chất chống oxi hóa.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu là 3,5-di-tert-butyl-4-hydroxyhydrocinnamic acid, octadecyl ester, dùng làm chất chống oxi hóa

thuộc nhóm 29.18 “Axit carboxylic có thêm chức oxy và các anhydrit, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng; các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên.” phân nhóm “- Axit carboxylic có chức phenol nhưng không có chức oxy khác, các anhydrit; halogenua, peroxit, peroxyaxit của chúng và các dẫn xuất của các chất trên:”, phân nhóm 2918.29 “ - - Loại khác:”, mã số 2918.29.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.