BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 256/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 121/TB-KĐ1 ngày 09/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Kẹo Sô cô la Baritone sweets mix 700g/túi. HSD: T11/2018. Hãng sx: Confectionary Factory A.V.K (mục 5 Tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP XNK Tổng hợp Minh Quân; địa chỉ: Số 7 ngố 61/4 Lạc Trung, Hai Bà Trưng, Hà Nội; MST: 0104505044. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10179853752/A12 ngày 04/01/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Bắc Hà Nội - Cục Hải quan TP. Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm hình cầu đáy phẳng gồm 3 lớp: lớp ngoài chứa cacao, ở giữa là lớp bánh xốp được làm từ tinh bột tạo khuôn hình cho sản phẩm, trong cùng là lớp kem mềm chứa đường, đạm, dầu thực vật… đóng gói 700g/túi. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm hình cầu đáy phẳng gồm 3 lớp: lớp ngoài chứa cacao, ở giữa là lớp bánh xốp được làm từ tinh bột tạo khuôn hình cho sản phẩm, trong cùng là lớp kem mềm chứa đường, dặm, dầu thực vật...đóng gói 700g/túi. thuộc nhóm 19.05 “Bánh mì, bánh bột nhào (pastry), bánh nướng, bánh quy và các loại bánh khác, có hoặc không chứa ca cao; bánh thánh, vỏ viên nhộng dùng trong ngành dược, bánh xốp sealing wafers, bánh đa và các sản phẩm tương tự”, phân nhóm “- Bánh quy ngọt; bánh waffles và bánh xốp wafers”, phân nhóm 1905.32 “- - Bánh waffles và bánh xốp wafers”, mã số 1905.32.20 “- - - Bánh xốp wafers” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.