BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2588/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định hải quan 4 tại Thông báo số 254/TB-KĐ4 ngày 20/2/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu thực phẩm - Men chết dùng trong chế biến thực phẩm - Heat - killed lactococcus lactis plasma-K(CV cam ket hang NK lần đầu)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Thực phẩm Quốc tế

Địa chỉ: Lô 13, KCN Tam Phước, TP. Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai

Mã số thuế: 3600245631

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10277696160/A12 ngày 25/07/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Long Thành - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm có chứa vi khuẩn lactococcus lactis, đã chết, dạng bột (dùng trong chế biến thực phẩm).

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm có chứa vi khuẩn lactococcus lactis, đã chết, dạng bột (dùng trong chế biến thực phẩm).

thuộc nhóm 2102 “Men (sng hoặc ỳ); các vi sinh đơn bào khác, chết (nhưng không bao gồm các loại vắc xin thuộc nhóm 30.02); bột nở đã pha chế.”, phân nhóm 2102.20 “- Men ỳ; các vi sinh đơn bào khác, chết:”, mã số 2102.20.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.