BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3160/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 1949/TB-KĐ2 ngày 6/9/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Phối liệu dùng trong sản xuất gạch Ceramic: Code DF-210 Deffloculant (SodiumTripolyphosphat) qui cách đóng gói 25kg/bao, nhà cung cấp Kerafrit,S.A Hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Dịch vụ Kỹ thuật và Thương mại Thái Dương Địa chỉ: P406 TN The Garden, đường Mễ Trì, phường Mỹ Đình 1, quận Nam Từ Liêm, Hà Nội MST: 0101525606 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10210938066/A11 ngày 11/07/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP. Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Natri tripolyphosphate |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Natri tripolyphosphate thuộc nhóm 28.35 “Phosphinat (hypophosphit), phosphonat (phosphit) và phosphat; polyphosphat, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học.”, phân nhóm “- Polyphosphat:”, mã số 2835.31.00 “- - Natri triphosphat (natri tripolyphosphat)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.