BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2487/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2019;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 457/TB-KĐHQ ngày 23/12/2019, công văn 239/KĐHQ-KĐ ngày 18/02/2020 và công văn số 358/TB-KĐHQ ngày 05/03/2020 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm làm sạch dạng lỏng (dùng làm sạch khuôn) (20Kg/Can) CHEMICAL STELLAR A (Hydrocarbon naphtha solvent: 22 ~ 28%, 112 Trichloroethane: 30-40%, Diethyleneglycolmonobutyl: 25-30% (Hàng mới 100%) (mục 15 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Glonics Việt Nam.

Địa chỉ: Số 903, Đường 3-2, Phường Phú Xá, TP. Thái Nguyên, Thái Nguyên. MST: 4601118691

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10277766753/A12 ngày 26/7/2019 đăng ký tại Chi cục HQ Thái Nguyên (Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Mẫu yêu cầu phân tích là Hỗn hợp chứa Methylene chloride và Tetrachloroethylene.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là Hỗn họp chứa Methylene chloride và Tetrachloroethylene

thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm “- Hỗn hợp chứa các dẫn xuất halogen hóa của metan, etan hoặc propan:”, mã số 3824.79.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.