BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2063/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 04 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo số 192/TB-KĐ1 ngày 15/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Miếng keo dán sàn sau, lklr cho xe CHEVROLET CRUZE J300, 5 chỗ, mới 100% (95095395) (mục 1 tờ khai hải quan)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH General Motors Việt Nam;

Địa chỉ: Đường Ngọc Hồi, xã Tứ Hiệp, huyện Thanh Trì, Hà Nội;

MST: 0100114191

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10161213651/A12 ngày 18/09/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bắc Hà Nội - Cục Hải quan TP.Hà Nội

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm hình chữ nhật kích thước 100mm x 302mm, dày 1,5mm, có cấu tạo bao gồm: lớp matít ghép nối hai thành phần, dựa trên nhựa epoxy, chất đóng rắn và phụ gia, có độ dày 1,3mm, chiếm 77,7% trọng lượng và lớp thép không gỉ có độ dày 0,2mm, chiếm 22,3% trọng lượng. Thường sử dụng để dán vào bên trong cửa xe ô tô nhằm tăng cứng vị trí cần gia cố sau quá trình làm đông cứng lớp matít, lớp thép không gỉ có tác dụng bổ sung thêm độ cứng

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm hình chữ nhật kích thước 100mm x 302mm, dày 1,5mm, có cấu tạo bao gồm: lớp matít ghép nối hai thành phần, dựa trên nhựa epoxy, chất đóng rắn và phụ gia, có độ dày 1,3mm, chiếm 77,7% trọng lượng và lớp thép không gỉ có độ dày 0,2mm, chiếm 22,3% trọng lượng. Thường sử dụng để dán vào bên trong cửa xe ô tô nhằm tăng cứng vị trí cần gia cố sau quá trình làm đông cứng lớp matít, lớp thép không gỉ có tác dụng bổ sung thêm độ cứng

thuộc nhóm 32.14 “Ma tít để gắn kính, để ghép nối, các chất gắn nhựa, các hợp chất dùng để trát, gắn và các loại ma tít khác; các chất bả bề mặt trước khi sơn; các vật liệu phủ bề mặt không chịu nhiệt, dùng để phủ bề mặt chính nhà, tường trong nhà, sàn, trần nhà hoặc tương tự”, mã số 3214.10.00 “- Ma tít để gắn kính, ma tít đế ghép nối, các chất gắn nhựa, các hợp chất dùng để trát, gắn và các loại ma tít khác; chất bả bề mặt trước khi sơn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.