BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5215/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 9 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2912/TB-KĐ3 ngày 21/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 02: Pin tiểu AAA-2, (82238515), 1.5V, Alkaline có thể tích ngoài không quá 300 cm3, 2 viên/vỉ, 48 vỉ/carton, mới 100%. Hiệu DURACELL. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Việt Liên; địa chỉ: Tầng 4, P.9, tòa nhà Crescent, 105 Tôn Dật Tiên, P. Tân Phú, Q. 7, TP. HCM; mã số thuế: 0302244997. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10130334632/A11 ngày 13/3/2017 tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Cảng Sài Gòn KVI - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Pin sơ cấp hiệu Duracell model MN2400, loại pin dioxit mangan (MnO2). Cấu tạo: điện cực dương Dioxit Mangan (MnO2), điện cực âm Kẽm (Zn). Thể tích ngoài đo được nhỏ hơn 300cm3 được đóng gói bán lẻ 2 viên. |
5. Kết quả phân loại: Pin sơ cấp hiệu Duracell model MN2400, loại pin dioxit mangan (MnO2). Cấu tạo:điện cực dương Dioxit Mangan (MnO2), điện cực âm Kẽm (Zn). Thể tích ngoài đo được nhỏ hơn 300cm3 được đóng gói bán lẻ 2 viên thuộc nhóm 85.06 “Pin và bộ pin”, phân nhóm 8506.10 “- Bằng dioxit mangan”, mã số 8506.10.10 “- - Có thể tích ngoài không quá 300 cm3” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.