BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6108/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo 2229/TB-KĐ3 ngày 15/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thẻ định vị GPS (thẻ SD) dùng cho hệ thống dẫn đường trang bị trên xe (Phụ tùng xe Mazda 9 chỗ trở xuống, mới 100%) _ KV49-MH1-A4D-KD6- BJA9 66 EZ1L (Mục 25 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Ô tô Trường Hải - Địa chỉ: Số 19, đường 2A, KCN Biên Hòa, phường An Bình, Tp. Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai. MST: 3600252847. 3. Tờ khai số: 10198971076/A11 ngày 04/5/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KVIII - Cục Hải quan Tp. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: - Phương tiện lưu trữ thông tin bán dẫn không xóa dữ liệu khi không còn nguồn điện cung cấp, thể rắn (solid-state non-voltatile storage devices). Lưu trữ, tái tạo các chỉ dẫn, dữ liệu, âm thanh, hình ảnh (bản đồ) đã ghi ở dạng nhị phân để máy có thể đọc được. Có khả năng thao tác hoặc có thể tương tác với người sử dụng thông qua máy xử lý dữ liệu tự động. - Cấu tạo: 02 mảnh vỏ nhựa ốp lại chứa 01 tấm nhỏ ghi dữ liệu (monolithic device), 01 chốt khóa chức năng. Tấm nhỏ ghi dữ liệu có: 09 mảnh đồng nhỏ (pin) nối điện kiểu tiếp xúc hình chữ nhật; các mạch tích hợp (là chip điều khiển, chip nhớ) được hàn gắn trên một tấm mạch in (PCB) bằng đồng và làm thành một khối. Bộ nhớ kiểu ROM (Read-Only Memory); dung lượng tối đa là 4GB; kích thước: 32,0mm x 24,0mm x 2,1mm; trọng lượng khoảng 2g. - Tên thương mại: ROM-NAVI SD CARD; 9; BJA9; Parts No: BJA9 66 EZ12; Shouth ASIA. - Phương tiện có chức năng chính là cung cấp các dữ liệu (phần mềm) cho thiết bị định vị GPS lắp trên xe ô tô Mazda. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: - Phương tiện lưu trữ thông tin bán dẫn không xóa dữ liệu khi không còn nguồn điện cung cấp, thể rắn (solid-state non-voltatile storage devices). Lưu trữ, tái tạo các chỉ dẫn, dữ liệu, âm thanh, hình ảnh (bản đồ) đã ghi ở dạng nhị phân để máy có thể đọc được. Có khả năng thao tác hoặc có thể tương tác với người sử dụng thông qua máy xử lý dữ liệu tự động. - Cấu tạo: 02 mảnh vỏ nhựa ốp lại chứa 01 tấm nhỏ ghi dữ liệu (monolithic device), 01 chốt khóa chức năng. Tấm nhỏ ghi dữ liệu có: 09 mảnh đồng nhỏ (pin) nối điện kiểu tiếp xúc hình chữ nhật; các mạch tích hợp (là chip điều khiển, chip nhớ) được hàn gắn trên một tấm mạch in (PCB) bằng đồng và làm thành một khối. Bộ nhớ kiểu ROM (Read-Only Memory); dung lượng tối đa là 4GB; kích thước: 32,0mm x 24,0mm x 2,1mm; trọng lượng khoảng 2g. - Tên thương mại: ROM-NAVI SD CARD; 9; BJA9; Parts No: BJA9 66 EZ12; Shouth ASIA. - Phương tiện có chức năng chính là cung cấp các dữ liệu (phần mềm) cho thiết bị định vị GPS lắp trên xe ô tô Mazda. thuộc nhóm 85.23 “Đĩa, băng, các thiết bị lưu trữ bền vững, thể rắn, “thẻ thông minh” và các phương tiện lưu trữ thông tin khác để ghi âm thanh hoặc các nội dung, hình thức thể hiện khác, đã hoặc chưa ghi, kể cả bản khuôn mẫu và bản gốc để sản xuất băng đĩa, nhưng không bao gồm các sản phẩm của Chương 37”, phân nhóm “- Phương tiện lưu trữ thông tin bán dẫn”, phân nhóm 8523.51 “- - Các thiết bị lưu trữ bán dẫn không xóa”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 8523.51.30 “- - - - Loại khác, loại sử dụng để sao chép các tập lệnh, dữ liệu, âm thanh và hình ảnh, được ghi ở dạng nhị phân để máy có thể đọc được, và có khả năng thao tác hoặc có thể tương tác với người sử dụng, thông qua một máy xử lý dữ liệu tự động; phương tiện lưu trữ được định dạng riêng (đã ghi)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.