BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2172/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 1 tại Thông báo số 382/TB-KĐ1 ngày 28/08/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Si rô caramel muối (sal1l) (salted caramel) (1 lít/ chai) (NSX: 05/02/2019; HSD: 05/08/2020) (không chứa cồn). Nhà sản xuất: Shott Beverages Limited. Hàng mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại và Dịch vụ đồ uống Vietblend. Địa chỉ: Số 25 Ngõ Thông Phong, Phố Tôn Đức Thắng, P Quốc Tử Giám, Q. Đống Đa, Hà Nội MST: 0106708120 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10270741472/A11 ngày 18/6/2019 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu sân bay Quốc tế Nội Bài- Cục Hải quan thành phố Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích là xiro đã pha hương liệu, đường, muối và phụ gia; dùng để chế biến đồ uống. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: xiro đã pha hương liệu, đường, muối và phụ gia; dùng để chế biến đồ uống. thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, phân nhóm hai gạch “- - Loại khác, các chế phẩm không chứa cồn được sử dụng để chế biến hoặc sản xuất đồ uống:”, mã số 2106.90.59 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.