BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1963/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 25 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 823/TB-KĐ3 ngày 8/5/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Creamino-dẫn xuất của axit amin Glycine và Arginine cung cấp acid Guanidinoacetic trong thức ăn chăn nuôi: CREAMINO (600 Bags x 25 kgs = 15.000 kgs), hàng mới 100%

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu Công ty TNHH Behn Meyer Việt Nam

Địa chỉ: Số 36 Đường số 6, KCN Việt Nam-Singapore, Thuận An, Bình Dương

MST: 3700720496

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10251052594/A41 ngày 04/03/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý Khu công nghiệp Việt Nam- Singapore - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Guanidinoacetic acid, dạng bột

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Guanidinoacetic acid, dạng bột

thuộc nhóm 29.25Hợp chất chức carboxyimit (kể cả saccharin và muối của nó) và các hợp chất chức imin.”, phân nhóm “- Imin và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng”, mã số 2925.29.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.