BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3997/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 1347/TB-KĐ3 ngày 16/7/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu dùng chế biến thức ăn chăn nuôi: Rovimix E-50 Adsorbate (25kg/bao) - NK theo TT26/2012/TT-BNNPTNT ngày 25/6/2012 2. Đơn vị xuất khẩu/ nhập khẩu: Công ty Cổ phần chăn nuôi C.P Việt Nam Địa chỉ: KCN Biên Hòa 2, phường Long Bình Tân, TP. Biên Hòa, Đồng Nai, Việt Nam MST: 3600224423 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10206567642/A12 ngày 16/06/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Đầu tư - Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tocopherol acetate (≈ 50%) và silic dioxit, dạng bột |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tocopherol acetate (≈ 50%) và silic dioxit, dạng bột thuộc nhóm 29.36 “Tiền vitamin và vitamin các loại, tự nhiên hoặc tái tạo bằng phương pháp tổng hợp (kể cả các chất cô đặc tự nhiên), các dẫn xuất của chúng sử dụng chủ yếu như vitamin, và hỗn hợp của các chất trên, có hoặc không có bất kỳ loại dung môi nào”, phân nhóm “- Vitamin và các dẫn xuất của nó, chưa pha trộn:”, mã số 2936.28.00 “- - Vitamin E và các dẫn xuất của nó” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.