BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2218/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2022/TB-KĐ3 ngày 05/12/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 4: ROVIMIX D3-500: - Hỗn hợp Vitamin D3 và tiền Vitamin D3- Nguyên liệu sản xuất thức ăn chăn nuôi. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH DSM Nutritional Products Việt Nam; Địa chỉ: Số 9 VSIP II-A, đường 14, VSIP II-A, Vĩnh Tân, Tân Uyên, Bình Dương; Mã số thuế: 3700376726. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10296832631/A12 ngày 05/11/2019 tại Chi cục HQ KCN Việt Nam - Singapore (Cục Hải quan Bình Dương). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm bổ sung Vitamin D trong thức ăn chăn nuôi, thành phần chứa Vitamin D trên nền chất mang carbohydrate, dạng bột |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm bổ sung Vitamin D trong thức ăn chăn nuôi, thành phần chứa Vitamin D trên nền chất mang carbohydrate, dạng bột thuộc nhóm 29.36 “Tiền vitamin và vitamin các loại, tự nhiên hoặc tái tạo bằng phương pháp tổng hợp (kể cả các chất cô đặc tự nhiên), các dẫn xuất của chúng sử dụng chủ yếu như vitamin, và hỗn hợp của các chất trên, có hoặc không có bất kỳ loại dung môi nào”, phân nhóm “- Vitamin và các dẫn xuất của chúng, chưa pha trộn”, mã số 2936.29.00 “- - Vitamin khác và các dẫn xuất của chúng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.