BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3978/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo kết quả phân tích số 0990/TB-KĐ4 ngày 28/8/2018; văn bản số 176/KĐHQ-KĐ ngày 13/03/2019 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vitamin B12 Feed Additive (Vitamin B12 bổ sung trong thức ăn chăn nuôi). Số HĐ: FSO180128N002 ngày 22/01/2018. Hàng nhập theo dòng 4243 thông tư 26/2012/TT-BNNPTNT ngày 25/06/2012 (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Dinh dưỡng Nông nghiệp Quốc tế. Địa chỉ: Lô A4, đường số 2, KCN Sông Mây, Xã Bắc Sơn, H. Trảng Bom, Tỉnh Đồng Nai, Việt Nam. MST: 3600618918. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10191095520/A12 ngày 20/03/2018 tại Chi cục HQ Thống Nhất (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dùng trong thức ăn chăn nuôi có thành phần gồm Vitamin, B12 và CaCO3. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dùng trong thức ăn chăn nuôi có thành phần gồm Vitamin B12 và CaCO3 thuộc nhóm 23.09 “Chế phẩm dùng trong chăn nuôi động vật.”, phân nhóm 2309.90 “- Loại khác:”, mã số 2309.90.20 “- - Chất tổng hợp, chất bổ sung thức ăn hoặc phụ gia thức ăn”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.