BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 218/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 09 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo kết quả phân tích số 2424/TB-KĐ3 ngày 12/09/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: PROMOTE CINERGY IPLUS (Nguyên liệu sản xuất thức ăn chăn nuôi) (mục 1 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH một thành viên Provimi.

Địa chỉ: 238, Quốc lộ 1A, P. Tân Hiệp, Biên Hòa, Đồng Nai.

MST: 3600233499.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10211263953/A12 ngày 13/07/2018 tại Chi cục HQ Quản lý Hàng Đầu tư (Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm bổ sung trong sản xuất thức ăn chăn nuôi thành phần chứa acid humic, SiO2, Al2Si2O5(OH)4, CaCO3,... hàm lượng sau nung ~50%, dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm bổ sung trong sản xuất thức ăn chăn nuôi thành phần chứa acid humic, SiO2, Al2Si2O5(OH)4, CaCO3,... hàm lượng sau nung ~50%, dạng bột

thuộc nhóm 23.09 “Chế phẩm dùng trong chăn nuôi động vật.”, phân nhóm 2309.90 “- Loại khác:”, mã số 2309.90.20 “- - Chất tổng hợp, chất bổ sung thức ăn hoặc phụ gia thức ăn”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.