BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2608/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 177/TB-KĐ2 ngày 19/02/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mứt trái cây cô đặc bưởi - Foodrella Grapefruit Base (1.3kg/chai x 6 chai/thùng). HSD: 03.06.2021. Hàng mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH AFISTAR Địa chỉ: Số 7, đường 19, Khu phố 5, Phường An Phú, Quận 2, TP. Hồ Chí Minh Mã số thuế: 0314328472 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10307535141/A41 ngày 27/12/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan quản lý hàng Đầu tư & Gia Công- Cục Hải quan TP. Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mứt từ quả bưởi, đóng gói 1,3kg/chai |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mứt từ quả bưởi, đóng gói 1,3kg/chai thuộc nhóm 20.07 “Mứt, thạch trái cây, mứt từ quả thuộc chi cam quýt, bột nghiền và bột nhão từ quả hoặc quả hạch (nuts), thu được từ quá trình đun nấu, đã hoặc chưa pha thêm đường hay chất tạo ngọt khác.”, phân nhóm “- Loại khác:”, mã số 2007.91.00 “- - Từ quả thuộc chi cam quýt” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.