BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 529/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2928/TB-KĐ3 ngày 21/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Rễ cây nhân sâm đã sấy khô được xay ra, đóng gói dạng túi lọc (2 gram/túi, 20 túi/ hộp, 24 hộp/thùng, 48 thùng = 1152 hộp), hạn sử dụng 36 tháng, mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Deka; Địa chỉ: số 16 đường số 8B, khu dân cư Trung Sơn, ấp 4B, xã Bình Hưng, H.Bình Chánh, TP.Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0305398057. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10227545872/A11 ngày 16/10/2018 tại Chi cục HQ CKSBQT Tân Sơn Nhất (Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Rễ nhân sâm sấy khô, đã nghiền, đóng gói bán lẻ dạng trà túi lọc, 2g/gói, 20 gói/hộp. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Rễ nhân sâm sấy khô, đã nghiền, đóng gói bán lẻ dạng trà túi lọc, 2g/gói, 20 gói/hộp. Thuộc nhóm 12.11 “Các loại cây và các bộ phận của cây (kể cả hạt và quả), chủ yếu dùng làm nước hoa, làm dược phẩm hoặc thuốc trừ sâu, thuốc diệt nấm hoặc các mục đích tương tự, tươi, ướp lạnh, đông lạnh hoặc khô, đã hoặc chưa cắt, nghiền hoặc xay thành bột”, mã số 1211.20.00 “- Rễ cây nhân sâm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.