BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4327/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 7 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo kết quả phân tích số 656/TB-KĐ3 ngày 09/4/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Sinh Tố Citron - Citron Smoothie, đóng gói: 2kg/chai, 6 chai/hộp, công bố số: 44053/2017/ATTP-XNCB, nhà SX: KAFFA INT Co., Ltd, hàng mới 100% (mục 10 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Barista Buddy Việt Nam.

Địa chỉ: 14E27, Khu biệt thự Fideco, 14 Thảo Điền, P. Thảo Điền, Q. 2, TP. Hồ Chí Minh.

MST: 0314185295.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10231815102/A11 ngày 7/11/2018 tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KVI (Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Hỗn hợp có thành phần chính gồm: trà thanh yên tươi ngâm siro, nước, nước ép chanh cô đặc..., dùng để pha chế đồ uống, làm kem, bánh, các món tráng miệng, đóng gói 2kg/chai.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp có thành phần chính gồm: trà thanh yên tươi ngâm siro, nước, nước ép chanh cô đặc..., dùng để pha chế đồ uống, làm kem, bánh, các món tráng miệng, đóng gói 2kg/chai

thuộc nhóm 20.08 “Quả, quả hạch (nut) và các phần ăn được khác của cây, đã chế biến hoặc bảo quản bằng cách khác, đã hoặc chưa pha thêm đường hay chất làm ngọt khác hoặc rượu, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2008.30 “- Quả thuộc chi cam quýt:”, mã số 2008.30.10 “- - Đã pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hoặc rượu”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.