BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 459/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 2340/TB-KĐ2 ngày 22/11/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép cuộn cán nguội, cán phẳng, không hợp kim, chưa tráng phủ mạ sơn, hàng mới 100%, tiêu chuẩn JIS G3141, mác thép SPCC-SD, kích thước: 1,2mm x 1219mm x cuộn (mục 02 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH sản xuất và thương mại thép Quyết Dung Địa chỉ: Thôn 5, xã Phùng Xá, huyện Thạch Thất, Hà Nội. MST: 0107646452. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10227659880/A11 ngày 16/10/2018 đăng ký tại Chi cục HQ cửa khẩu cảng Hải Phòng Khu vực I - Cục HQ TP.Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng, dạng cuộn, cán nguội, chiều dày 1,2mm, chiều rộng 1219mm, chưa dát phủ mạ hoặc tráng |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng, dạng cuộn, cán nguội, chiều dày 1,2mm, chiều rộng 1219mm, chưa dát phủ mạ hoặc tráng thuộc Nhóm 72.09 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600 mm trở lên, cán nguội (ép nguội), chưa dát phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm “- Ở dạng cuộn, chưa được gia công quá mức cán nguội (ép nguội)”, phân nhóm 7209.16 “- - Có chiều dày trên 1 mm đến dưới 3 mm”, mã số 7209.16.10 “- - - Chiều rộng không quá 1.250 mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.