BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1853/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kim tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 1790/TB-KĐ3 ngày 23/10/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: 1031678-Thực phẩm bổ sung GOLD STANDARD 100% WHEY-EXTREME MILK CHOCOLATE dạng bột, 2LB (907g), T/p hỗn hợp whey Protein 77% theo trọng lượng khô, cacao<5%, đã khử Maltodextrin, chất beo, mới 100% (mục 1)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Không thể tin nổi

Địa chỉ: 167-169 Điện Biên Phủ, phường Đa Kao, Quận 1, TP. Hồ Chí Minh

Mã số thuế: 0315111835

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10288689590/A11 ngày 25/09/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Cảng Tổng hợp Bình Dương - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm có chứa hn hợp protein từ sữa (whey protein isolate, whey protein concentrate, whey peptides) dưới 80% tính theo trọng lượng khô, cacao dưới 5% trọng lượng đã khử toàn bộ chất béo, chất làm ngọt, hương liệu..., dạng bột, đã đóng gói bán lẻ trong hộp nhựa, trọng lượng 907g/hộp.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm có cha hỗn hợp protein từ sữa (whey protein isolate, whey protein concentrate, whey peptides) dưới 80% tính theo trọng lượng khô, cacao dưới 5% trọng lượng đã khử toàn bộ chất béo, chất làm ngọt, hương liệu...,dạng bột, đã đóng gói bán lẻ trong hộp nhựa, trọng lượng 907g/hộp

thuộc nhóm 1901Chiết xuất malt; chế phẩm thực phẩm từ bột, tấm, bột thô, tinh bột hoặc từ chiết xuất malt, không chứa ca cao hoặc chứa dưới 40% trọng lượng là ca cao đã khử toàn bộ chất béo, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; chế phẩm thực phẩm từ sản phẩm thuộc các nhóm 04.01 đến 04.04, không chứa ca cao hoặc chứa dưới 5% trọng lượng là ca cao đã khử toàn bộ chất béo, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm 1901.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác, làm từ sản phẩm thuộc nhóm từ 04.01 đến 04.04;”, mã số 1901.90.32- - - Loại khác, chứa bột ca cao” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.