BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 248/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2021 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 1350/TB-KĐ3 ngày 30/7/2019 thay thế Thông báo số 746/TB-KĐ3 ngày 24/4/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 3; công văn 865/KĐHQ-KĐ ngày 18/11/2020 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm bổ sung dinh dưỡng y tế (Glucema shake -) 237 ml x 24 chai/ thùng, hàng mới 100%, 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Thuận Phát food Địa chỉ: 479/40 Đường Tân Hòa Đông, khu phố 8, phường Bình Trị Đông, quận Bình Tân, TP. Hồ Chí Minh MST: 0312905124 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10253113125/A11 ngày 14/3/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cảng Sài Gòn KV4 - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thực phẩm dinh dưỡng y tế, đóng gói bán lẻ chai 237ml, thành phần gồm Maltodextrin, đạm từ sữa và đạm đậu nành, đường fructose, chất béo, vitamin, khoáng chất..., và nước (không chứa Lactose, dùng cho người ăn kiêng, tiểu đường không dung nạp lactose). |
5. Kết quả phân loại: Thực phẩm dinh dưỡng y tế, đóng gói bán lẻ chai 237ml, thành phần gồm Maltodextrin, đạm từ sữa và đạm đậu nành, đường fructose, chất béo, vitamin, khoáng chất..., và nước (không chứa Lactose, dùng cho người ăn kiêng, tiểu đường không dung nạp lactose) thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 2106.90.96 “- - - Sản phẩm dinh dưỡng y tế khác (SEN)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.