BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3672/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 5 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của,Chi Cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo 17/TB-KĐ1 ngày 12/01/2018, công văn số 500/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 29/11/2018 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm bổ sung BioGaia Protectis Drops. Bổ sung lợi khuẩn Lactobacillus reuteri, tốt cho các trường hợp rối loạn tiêu hóa. Hộp 1 lọ 5ml. Hàng F.O.C. Số lô: 7DTW313, HD: 11/2019. NSX: 11/2017. (mục 1 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghệ Biovagen Việt Nam; địa chỉ: Tầng 20, tòa nhà Icon 4, số 243A Đê La Thành, P. Láng Thượng, Q. Đống Đa, Hà Nội; MST: 0106796261.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10175893616/A11 ngày 12/12/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK SBQT Nội Bài - Cục Hải quan TP.Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe dùng cho trẻ em, dạng lỏng, có thành phần chính là lợi khuẩn Lactobacillus, dầu thực vật, đã đóng gói bán lẻ 5ml/lọ. Có công dụng hỗ trợ phòng và liệu pháp điều trị rối loạn tiêu hóa do nhiễm khuẩn hoặc do dùng kháng sinh như tiêu chảy, nôn, tăng cường sức khỏe hệ tiêu hóa và hệ miễn dịch. Dùng uống ngay không cần pha loãng, liều lượng 1 lần/ngày (5 giọt).

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe dùng cho trẻ em, dạng lỏng, có thành phần chính là lợi khuẩn Lactobacillus, dầu thực vật, đã đóng gói bán lẻ 5ml/lọ. Có công dụng hỗ trợ phòng và liệu pháp điều trị rối loạn tiêu hóa do nhiễm khuẩn hoặc do dùng kháng sinh như tiêu chảy, nôn, tăng cường sức khỏe hệ tiêu hóa và hệ miễn dịch. Dùng uống ngay không cần pha loãng, liều lượng 1 lần/ngày (5 giọt).

thuộc nhóm 22.02 “Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác hay hương liệu, và đồ uống không chứa cồn khác, không bao gồm nước quả ép hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09”, phân nhóm 2202.90 “- Loại khác:”, mã số 2202.90.30 “- - Đồ uống không có ga khác dùng ngay được không cần pha loãng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.