BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1900/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 4 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo 3680/TB-KĐ2 ngày 19/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm bổ sung Hartus Immunity 150ml Mùi thơm đặc trưng, vị dâu, hãng sx:LABORATORIA SP.Z.O.O hỗ trợ miễn dịch, tăng sức đề kháng cho cơ thể, chai thủy tinh 150ml/chai (mục 2 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Dược Phẩm An Minh; địa chỉ: số 35, ngõ 254 phố Minh Khai, Mai Động, Hoàng Mai, Hà Nội; MST: 0105286980.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10155796395/A11 ngày 15/8/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng KV 3 - Cục Hải quan TP.Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe, không chứa cồn, không có ga, có thành phần chính gồm đường, beta-glucan, khoáng kẽm, chiết xuất quả cây cơm cháy, dạng lỏng, đóng gói 150ml/lọ. Công dụng: Hỗ trợ miễn dịch, tăng cường sức đề kháng cho cơ thể, giúp phòng chống các bệnh đường hô hấp. Dùng ngay không cần pha loãng; cách dùng: Trẻ em trên 2 tuổi 1ml siro/5kg cân nặng x 1 lần/ngày; người lớn 15 ml/ngày.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe, không chứa cồn, không có ga, có thành phần chính gồm đường, beta-glucan, khoáng kẽm, chiết xuất quả cây cơm cháy, dạng lỏng, đóng gói 150ml/lọ. Công dụng: Hỗ trợ miễn dịch, tăng cường sức đề kháng cho cơ thể, giúp phòng chống các bệnh đường hô hấp. Dùng ngay không cần pha loãng; cách dùng: Trẻ em trên 2 tuổi 1ml siro/5kg cân nặng x 1 lần/ngày; người lớn 15, ml/ngày.

thuộc nhóm 22.02Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác hay hương liệu, và đ ung không chứa cồn khác, không bao gm nước quả ép hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09”, phân nhóm 2202.90 “ - Loại khác:”, mã số 2202.90.30 “ - - Đồ uống không có ga khác dùng ngay được không cần pha loãng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.