BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2238/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 1633/TB-KĐ2 ngày 07/10/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép hợp kim silic kỹ thuật điện, cán phẳng, cán nguội, dạng cuộn, TPHC: 0.6% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghiệp Cơ khí chính xác ECO Việt Nam Địa chỉ: Lô A401-402, đường D2, KCN Vinatex Tân Tạo, ấp 4, Xã Hiệp Phước, Huyện Nhơn Trạch, Tỉnh Đồng Nai. MST: 3603457419. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10284927915/A11 ngày 03/9/2019 đăng ký tại Chi cục HQ CKC Hải Phòng KV1 - Cục HQ thành phố Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim Silic kỹ thuật điện cán phẳng, các hạt kết tinh không có định hướng, chiều rộng 414mm - 450mm |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim Silic kỹ thuật điện cán phẳng, các hạt kết tinh không có định hướng, chiều rộng 414mm- 450mm thuộc nhóm 72.26 “Sản phẩm của thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng dưới 600 mm”, phân nhóm “- Bằng thép silic kỹ thuật điện”, phân nhóm 7226.19 “- - Loại khác”, mã số 7226.19.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.