BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6833/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 11 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo số 157/TB-KĐHQ ngày 05/03/2018; công văn ngày 21/5/2018, ngày 19/7/2018 và công văn số 427/KĐHQ-KĐ ngày 02/11/2018; và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Sản phẩm thép không hợp kim được mạ kẽm bằng phương pháp khác (Steel roofing sheet YX41-210-420: Tôn mạ màu cắt sẵn dùng để lợp mái), rộng 420mm, dày 0.6mm, dài từ 5291-11315mm. Hàng mới 100% (mục 2 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Cung ứng Hàng Hóa Đầu Tư Miền Đất Mặt Trời; Địa chỉ: Tòa nhà OLALANI, Lô A5, A8, A9 Đường Trần Hưng Đạo, Phường Nại Hiên Đông, Quận Sơn Trà, TP.Đà Nẵng; MST: 0401676765 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10164895942/A11 ngày 10/10/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KV 1 - Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim, cán phẳng, chiều dày 0,6mm, đã được dập, uốn tạo hình, bề mặt được sơn phủ, thường dùng trong xây dựng (có hình dạng đặc biệt, thường được sử dụng cho việc lợp mái để lắp vào những vị trí cụ thể trên mái). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim, cần phẳng, chiều dày 0,6mm, đã được dập, uốn tạo hình, bề mặt được sơn phủ, thường dùng trong xây dựng (có hình dạng đặc biệt, thường được sử dụng cho việc lợp mái để lắp vào những vị trí cụ thể trên mái). thuộc nhóm 73.08 “Các kết cấu (trừ nhà lắp ghép thuộc nhóm 94.06) và các bộ phận rời của các kết cấu (ví dụ, cầu và nhịp cầu, cửa cống, tháp, cột lưới, mái nhà, khung mái, cửa ra vào, cửa sổ, và các loại khung cửa, ngưỡng cửa ra vào, cửa chớp, lan can, cột trụ và các loại cột khác), bằng sắt hoặc thép; tấm, thanh, góc, khuôn, hình, ống và các loại tương tự, đã được gia công để dùng làm kết cấu, bằng sắt hoặc thép”, phân nhóm 7308.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 7308.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.