BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7049/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 11 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 1767/TB-KĐ2 ngày 10/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi, kiểu dệt vân chéo 03 sợi, thành phần 100% cotton, sợi 40’s twill 133x72 khổ 63” đã in 1 mặt, chưa ngâm tẩm, tráng phủ, trọng lượng 122g/m2, hàng mới 100%, Hàn Quốc sản xuất. (Mục 1 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Kona - Địa chỉ: xã Bình Minh, huyện Thanh Oai, TP Hà Nội. MST: 0500415034 3. Tờ khai số: 10210382476/A12 ngày 09/7/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu tư Gia công - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi, kiểu dệt vân chéo 3 sợi, thành phần 100% xơ bông, đã in một mặt, chưa ngâm tẩm hay tráng phủ bề mặt, định lượng 117g/m2, dạng cuộn, khổ 1,6m. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi, kiểu dệt vân chéo 3 sợi, thành phần 100% xơ bông, đã in một mặt, chưa ngâm tẩm hay tráng phủ bề mặt, định lượng 117g/m2, dạng cuộn, khổ 1,6m. thuộc nhóm 52.08 “Vải dệt thoi từ bông, có tỷ trọng bông từ 85% trở lên, trọng lượng không quá 200g/m2.”, phân nhóm “- Đã in:”, phân nhóm 5208.59 “- - Vải dệt khác:”, mã số 5208.59.20 “- - - Loại khác, vải vân chéo 3 sợi hoặc vân chéo 4 sợi, kể cả vải vân chéo dấu nhân” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.