BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 752/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 02 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo 116/TB-KĐ2 ngày 19/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi từ xơ staple, thành phần 100% Sợi MODACRYLIC, nhà SX ZHEJIANG, Khổ rộng 136 x 138cm, dạng cuộn, nguyên liệu sản xuất chăn, trọng lượng không quá 170g/m2. (Mục 1 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Hàn Việt - Địa chỉ: Km9 QL 1A - Thanh Trì - Hà Nội. MST: 0100955275. 3. Tờ khai số: 10176247595/A12 ngày 13/12/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng Đầu tư gia công - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi từ các sợi có màu khác nhau, thành phần 100% xơ staple modacrylic, chưa ngâm tẩm hay tráng phủ bề mặt, trọng lượng 225,5g/m2 , dạng cuộn, khổ 1,42m. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi từ các sợi có màu khác nhau, thành phần 100% xơ staple modacrylic, chưa ngâm tẩm hay tráng phủ bề mặt, trọng lượng 225,5g/m2, dạng cuộn, khổ 1,42m. thuộc nhóm 55.12 “Các loại vải dệt thoi từ xơ staple tổng hợp, có tỷ trọng loại xơ này từ 85% trở lên”, phân nhóm “- Có tỷ trọng xơ staple bằng acrylic hoặc modacrylic từ 85% trở lên”, mã số 5512.29.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.