BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7463/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 12 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2236/TB-KĐ2 ngày 01/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải P600*600D 64T,chất liệu 100% POLYESTE, tráng phủ bề mặt bằng PVC, dệt thoi, dùng để may ba-lô, túi xách, kt (dày x rộng: 0.4mm x 1.5m) định lượng G/m2: 433.657 hàng mới 100% (Mục 1 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại và Sản xuất hàng may tiêu dùng Hùng Hương - Địa chỉ: 1/226 Hai Bà Trưng, phường An Biên, quận Lê Chân, TP. Hải Phòng. MST: 0200660490 3. Tờ khai số: 10224166810/A11 ngày 26/9/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KVII - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dạng cuộn, khổ lớn hơn 0,5m, trọng lượng 398 g/m2, thường dùng làm vải lót, cấu tạo bởi: vải dệt thoi, thành phần 100% polyester, một mặt phủ poly (vinyl clorua) không xốp, lớp vải dệt thoi chiếm 45,4% khối lượng, lớp poly(vinyl clorua) chiếm 54,6% khối lượng. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dạng cuộn, khổ lớn hơn 0,5m, trọng lượng 398 g/m2, thường dùng làm vải lót, cấu tạo bởi: vải dệt thoi, thành phần 100% polyester, một mặt phủ poly (vinyl clorua) không xốp, lớp vải dệt thoi chiếm 45,4% khối lượng, lớp poly(vinyl clorua) chiếm 54,6% khối lượng. thuộc nhóm 59.03 “Vải dệt đã được ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc ép với plastic, trừ các loại thuộc nhóm 59.02.”, phân nhóm 5903.10 “- Với poly (vinyl clorua):”, mã số 5903.10.10 “- - Vải lót” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.