BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5856/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo 2377/TB-KĐ3 ngày 31/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: VC-01#&Vải dệt thoi (WOOL 100%) dùng trong ngành may mặc TW8-400/403 (hàng mới) (Mục 1 tờ khai). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH TOMTOM W- Địa chỉ: Lô D1-D2, KCN Nam Đông Phú, xã Tân Lập, huyện Đông Phú, tỉnh Bình Phước. MST: 3801125711. 3. Tờ khai số: 10208603555/E21 ngày 28/6/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Chơn Thành - Cục Hải quan tỉnh Bình Phước. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi từ các sợi có mầu khác nhau, thành phần 100% xơ len lông cừu chải kỹ, chưa tráng phủ hay ngâm tẩm, trọng lượng 143g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 1m. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi từ các sợi có mầu khác nhau, thành phần 100% xơ len lông cừu chải kỹ, chưa tráng phủ hay ngâm tẩm, trọng lượng 143g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 1m. Thuộc nhóm 51.12 “Vải dệt thoi từ sợi len lông cừu chải kỹ hoặc từ sợi lông động vật loại mịn chải kỹ”, phân nhóm “ - Có tỷ trọng lông cừu hoặc lông động vật loại mịn từ 85% trở lên”, mã số 5112.11.00 “ - - Trọng lượng không quá 200 g/m2” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.