BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 516/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Nghị định 122/2016/TT-BTC ngày 01/09/2016 của Chính phủ về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 978/TB-KĐ3 ngày 28/6/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 tờ khai hải quan: Vải áo sơ mi (Shirt Fabric). Vải 65% poly, 35% cotton, mã hàng: BN-S10, khổ: 58 inch, hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất và Xuất nhập khẩu Bình Nguyên; Địa chỉ: 24 đường 19. Phường Bình Trưng Tây, Quận 2, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0312963077.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10143283851/A11 ngày 31/5/2017 tại Chi cục HQCK Cảng Sài Gòn KV1 - Cục HQ TP. Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi, kiểu dệt vân điểm, đi từ các sợi có màu khác nhau, thành phần xơ staple polyeste 43%, xơ bông 57%, bề mặt vải không thấm tẩm, tráng, phủ hoặc ép lớp, dạng cuộn, trọng lượng 128g/m2, khổ 150cm.

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi, kiểu dệt vân điểm, đi từ các sợi có màu khác nhau, thành phần xơ staple polyeste 43%, xơ bông 57%, bề mặt vải không thấm tẩm, tráng, phủ hoặc ép lớp, dạng cuộn, trọng lượng 128g/m2, khổ 150cm.

thuộc nhóm 52.10Vải dệt thoi từ bông, có tỷ trọng bông dưới 85%, pha chủ yếu hoặc pha duy nhất với xơ sợi nhân tạo, có trọng lượng không quá 200 g/m2”, phân nhóm “- Từ các sợi có màu khác nhau”, mã số 5210.41.00 “- - Vải vân điểm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.