BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6028/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo 281/TB-KĐ1 ngày 4/7/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: PE#& Vải lưới PE 36*12 (2*1) - (Thành phần: 500D*1000D có độ bền cao, sợi polyester tráng PE) khổ 52’’, dùng để sản xuất đồ nội thất. (Mục 1 tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Lâm sản Nam Định- Địa chỉ: Lô C1, Đường D2, khu công nghiệp Hòa Xá, xã Lộc Hòa, thành phố Nam Định, tỉnh Nam Định. MST: 0600160460. 3. Tờ khai số: 10202942412/E31 ngày 28/05/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Nam Định - Cục Hải quan Hà Nam Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi dạng mắt lưới, được làm bằng sợi có cấu tạo từ multifilament polyester bao ngoài bằng polyetylen, định lượng 425g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 50cm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi dạng mắt lưới, được làm bằng sợi có cấu tạo từ multifilament polyester bao ngoài bằng polyetylen, định lượng 425g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 50cm. Thuộc nhóm 5903 “Vải dệt đã được ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc ép với plastic, trừ các loại thuộc nhóm 59.02”, phân nhóm 5903.90 “- Loại khác”, mã số 5903.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.