BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1855/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo 450/TB-KĐ3 ngày 20/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải lưới in logo màu xanh (Air mesh fabric with logo printing) 220GSM, Width: 1400mm mới 100%. (Mục 7 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Tầm Nhìn Mới - Địa chỉ: 611 Huỳnh Tấn Phát, phường Tân Thuận Đông, Quận 7, Tp. Hồ Chí Minh. MST: 0302753754. 3. Tờ khai số: 10183139401/A11 ngày 23/01/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KVI - Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt kim sợi dọc, kiểu dệt hai mặt phải, có cấu trúc xốp, bề dày 2mm, thành phần 100% filament polyester, đã in, chưa tráng phủ hay ngâm tẩm, trọng lượng 232 g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 1m. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim sợi dọc, kiểu dệt hai mặt phải, có cấu trúc xốp, bề dày 2mm, thành phần 100% filament polyester, đã in, chưa tráng phủ hay ngâm tẩm, trọng lượng 232 g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 1m. thuộc nhóm 60.05 “Vải dệt kim đan dọc (kể cả các loại làm trên máy dệt kim dệt dải trang trí), trừ loại thuộc các nhóm 60.01 đến 60.04”, phân nhóm “- Từ xơ tổng hợp”, phân nhóm 6005.39 “- - Loại khác, đã in”, mã số 6005.39.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.