BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2449/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/N Đ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 6 tại Thông báo số 653/TB-KĐ6 ngày 25/12/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dải xốp mềm, làm từ polyeste, được gia cố hai mặt bằng vải, dùng để may viền chiếu, dạng cuộn, khổ rộng (2-20)cm, trọng lượng từ (50-120)g/m2. Mới 100% (mục 3 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Minh Hà LPT; địa chỉ: số 2A2, phố Trưng Trắc, khối Cửa Bắc, phường Chi Lăng, Lạng Sơn; MST: 4900821101.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10301406501/A11 ngày 27/11/2019 đăng ký tại Chi cục HQ CK Chi Ma - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Vải dệt thoi từ sợi multifilament polyester ép với nhựa polyethylene vinyl acetate xốp, cấu tạo gồm lớp nhựa mặt trên phủ lớp vải dệt thoi tạo hoa văn từ sợi có màu khác nhau và mặt dưới phủ lớp vải dệt thoi vân điểm nhuộm màu vàng, thành phần tính theo trọng lương: 42,2 % vải và 57,8% nhựa, không bị phá vỡ khi quấn bằng tay quanh một trục tròn có đường kính 7mm ở nhiệt độ 15°C đến 30°C, trọng lượng 423 g/m2, dày 2,4 mm, dạng cuộn khổ 13 cm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi từ sợi multifilament polyester ép với nhựa polyethylene vinyl acetate xốp, cấu tạo gồm lớp nhựa mặt trên phủ lớp vải dệt thoi tạo hoa văn từ sợi có màu khác nhau và mặt dưới phủ lớp vải dệt thoi vân điểm nhuộm màu vàng, thành phần tính theo trọng lương: 42,2 % vải và 57,8% nhựa, không bị phá vỡ khi quấn bằng tay quanh một trục tròn có đường kính 7mm ở nhiệt độ 15°C đến 30°C, trọng lượng 423 g/m2, dày 2,4 mm, dạng cuộn khổ 13 cm.

thuộc nhóm 59.03 “Vải dệt đã được ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc ép với plastic trừ các loại thuộc nhóm 59.02”, phân nhóm 5903.90 “- Loại khác” mã số 5903.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu nhập khẩu Việt Nam./.