BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 201/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo 2283/TB-KĐ2 ngày 26/07/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Sợi bện lau nhà màu trắng, chất liệu: Polyester, gồm 10 sợi đường kính 0.5cm, NSX: WENZHOU K&M INDUSTRY AND TRADE CO.,LTD. Hàng mới 100%. (Mục 1 Phụ lục Tờ khai)

2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất Thương mại Chổi lau An Tiến Phát - Địa chỉ: (NR Bà Nguyễn Thị Hòa) Thôn Thượng, xã Cảnh Hưng, huyện Tiên Du, tỉnh Bắc Ninh. MST: 2300858307.

3. Tờ khai số: 10124380222/A11 ngày 24/01/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV3 - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm có kích thước chiều rộng 11cm, chiều dài lớn hơn 60cm, thành phần: 58,5% xơ staple polyester, 40,4% xơ bông và visco, 1,1% filament polyester, được tạo thành từ sợi xe cắt ngắt (đường kính sợi 0,4cm÷0,5cm, chiếu dài 11cm, độ mảnh ≈ 3903,2 tex) liên kết với nhau theo chiều ngang bằng 04 sợi multifilament polyester, thường dùng để sản xuất chổi lau nhà.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm có kích thước chiều rộng 11 cm, chiều dài lớn hơn 60cm, thành phần: 58,5% xơ staple polyester, 40,4% xơ bông và visco, 1,1% filament polyester, được tạo thành từ sợi xe cắt ngắt (đường kính sợi 0,4cm÷0,5cm, chiếu dài 11cm, độ mảnh ≈ 3903,2 tex) liên kết với nhau theo chiều ngang bằng 04 sợi multifilament polyester, thường dùng để sản xuất chổi lau nhà.

thuộc nhóm 56.09, mã số 5609.00.00 “Các sản phẩm làm từ sợi, sợi dạng dải và dạng tương tự thuộc nhóm 54.04 hoặc 54.05; dây xe, chão bện (cordage), thừng hoặc dây cáp, chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.