BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2343/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định hải quan tại Thông báo số 219/TB-KĐHQ ngày 27/3/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thanh đệm bằng vải dẫn điện Conductive Gasket Bar ICH110CFBD(BAR) kích thước 2mm x 340mm (mục 1 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH ICH CUBE Việt Nam; địa chỉ: Lô D13, D14- Khu công nghiệp Đình Trám, Xã Hoàng Ninh, Huyện Việt Yên, Tỉnh Bắc Giang; MST: 2400817632. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10296686891/A12 ngày 04/11/2019 đăng ký tại Chi cục HQ QL các KCN Bắc Giang - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích là sản phẩm dạng thanh kích thước 340x2x1mm (dài x rộng x dày), có thành phần là lớp vải dệt thoi từ polyeste đã được phủ kim loại, bọc quanh lớp lõi là thanh nhựa polyurethan xốp; được sử dụng làm miếng đệm dẫn điện trong sản xuất thiết bị điện tử. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là sản phẩm dạng thanh kích thước 340x2x1 mm (dài x rộng x dày), có thành phần là lớp vải dệt thoi từ polyeste đã được phủ kim loại, bọc quanh lớp lõi là thanh nhựa polyurethan xốp; được sử dụng làm miếng đệm dẫn điện trong sản xuất thiết bị điện tử. thuộc nhóm 59.11 “Các sản phẩm và mặt hàng dệt, phục vụ cho mục đích kỹ thuật, đã nêu tại Chú giải 7 của Chương này ”, phân nhóm 5911.90 “- Loại khác”, mã số 5911.90.10 “- - Miếng đệm và miếng chèn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.