BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3658/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 930/TB-KĐ2 ngày 06/06/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Dải plastic từ các polyme từ etylen, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, tiết diện 22mm, dài 2000m 1 cuộn, hàng mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH điện tử DONG YANG Hải Phòng; Mã số thuế: 0201380513; Địa chỉ: C5-3, Khu công nghiệp Tràng Duệ, xã Hồng Phong, huyện An Dương, thành phố Hải Phòng. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số: 10200715631/A12 ngày 15/05/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan khu chế xuất và khu công nghiệp Hải Phòng - Cục Hải quan TP Hải Phòng. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: sản phẩm plastic đi từ nhựa polypropylen không xốp và chưa được gia cố, chưa được gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hay kết hợp với vật liệu khác, kích thước: 0,16 mm x 22 mm (chiều dày - chiều rộng), dạng cuộn, màu hồng. | |
thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác”, phân nhóm 3920.20 “- Từ các polyme từ propylen”, phân nhóm “- - Loại khác” mã số 3920.20.99 “- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.