BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 532/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo 2573/TB-KĐ3 ngày 17/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: 3#&Các chế phẩm chống oxy hóa và hợp chất làm ổn định cao su hay plastic. DUSANTOX 86 (mục 2 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Shyang TA. Địa chỉ: Lô 8, KCN Chơn Thành 1, Ấp 2, Xã Thành Tâm, Huyện Chơn Thành, Bình Phước. MST: 3801050255. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10158371312/E21 ngày 31/08/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Chơn Thành (Cục Hải quan tỉnh Bình Phước). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: 4,4'-(bis(a,a-dimethyl benzyl)diphenylamine, dạng hạt. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: 4,4'-(bis(a,a-dimethyl benzyl)diphenylamine, dạng hạt thuộc nhóm 29.21 “Hợp chất chức amin”, phân nhóm “- Amin thơm đơn chức và các dẫn suất của chúng; muối của chúng:”, mã số 2921.44.00 “- - Diphenylamin và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.