BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2153/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định hải quan tại Thông báo số 60/TB-KĐHQ ngày 14/02/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mền xơ dùng để đánh bóng sản phẩm, làm từ sợi lông cừu ép, dạng cuộn, khổ 1m, dài 20m, dày 5mm (mục 7 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH BNF; địa chỉ: tầng 6, tòa nhà MD Complex (tòa VP), số 68 Nguyễn Cơ Thạch, P. Cầu Diễn, Nam Từ Liêm, Hà Nội; MST: 0108705365.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10291719805/A12 ngày 10/10/2019 đăng ký tại Chi cục HQ Bắc Ninh - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Nỉ từ lông động vật loại mịn, chưa ngâm tẩm, tráng phủ hay ép lớp, định lượng 1078 g/m2, dạng cuộn, khổ 100cm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nỉ từ lông động vật loại mịn, chưa ngâm tẩm, tráng phủ hay ép lớp, định lượng 1078 g/m2, dạng cuộn, khổ 100cm.

thuộc nhóm 56.02 “Phớt, nỉ đã hoặc chưa ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc ép lớp”, phân nhóm “- Phớt, nỉ khác, chưa ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc ép lớp:”, mã số 5602.21.00 “- - Từ lông cừu hoặc lông động vật loại mịn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.