BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 714/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 02 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại 07/TB-KĐ4 ngày 03/01/2018 và ý kiến bổ sung thông tin mặt hàng tại công văn số 023/KĐ4-Đ2 ngày 17/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Sợi len lông cừu chải kỹ, có tỷ trọng lông cừu 50% - nguyên liệu sản xuất - F/60’S BLACK YARN(W/P/F50/37/13%, S600 S500) (WOOL 20.5MIC, P.E 2.5 A/P, 20D BLK FILA) (Mục 1 Phụ lục Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Dệt Daewon Việt Nam - Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch 1, X. Phước Thiền, H. Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai. MST: 3600526625.

3. Tờ khai số: 10160383790/A12 ngày 13/9/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sợi đơn làm từ len lông cừu chải kỹ, tỷ trọng lông cừu dưới 85% (thành phần cụ thể: len từ lông cừu chiếm ~ 49%, polyeste ~ 36%, chất màu vô cơ và chất độn ~15%), màu đen, độ mảnh ~ 195 decitex, chưa đóng gói để bán lẻ.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sợi đơn làm từ len lông cừu chải kỹ, tỷ trọng lông cừu dưới 85% (thành phần cụ thể: len từ lông cừu chiếm ~ 49%, polyeste ~ 36%, chất màu vô cơ và chất độn ~15%), màu đen, độ mảnh ~ 195 decitex, chưa đóng gói để bán lẻ.

thuộc nhóm 51.07 “Sợi len lông cừu chải kỹ, chưa đóng gói để bán lẻ”, mã số 5107.20.00 “- Có tỷ trọng lông cừu dưới 85%” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.