BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2583/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 1945/TB-KĐ2 ngày 27/11/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Quả Oliu Kalamon hiệu Olympias, loại 3kg, 6 lọ/thùng. Đã được đóng trong lọ kín, chế biến ngâm trong nước muối, hãng SX: Apostolos, NSX: 08/03/2019 - HSD: 2 năm mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Oliu Hà Nội Địa chỉ: Số 16/63/173 Hoàng Hoa Thám, Ba Đình, Hà Nội Mã số thuế: 0104557067 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10298825564/A12 ngày 14/11/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Hải Phòng KV1 - Cục Hải quan TP. Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Ôliu nguyên quả, chưa bỏ hạt, không đông lạnh, được ngâm trong dung dịch chứa axit axetic, muối, dầu ôliu, dùng để ăn ngay, đóng gói kín khí 3kg/lọ (theo khai báo hải quan). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ôliu nguyên quả, chưa bỏ hạt, không đông lạnh, được ngâm trong dung dịch chứa axit axetic, muối, dầu ôliu, dùng để ăn ngay, đóng gói kín khí 3kg/lọ (theo khai báo hải quan) thuộc nhóm 20.01 “Rau, quả, quả hạch (nuts) và các phần ăn được khác của cây, đã chế biến hoặc bảo quản bằng giấm hoặc axit acetic.”, phân nhóm 2001.90 “- Loại khác:”, mã số 2001.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.