BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 15190/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2988/TB-PTPLHCM ngày 28/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: |
Mục 1 & 2 PLTK: Alumina ball (grinding use for ceramics industry) 6mm & 8mm- Bi sứ (Bi nghiền sử dụng cho ngành công nghiệp gốm sứ) |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghiệp Gốm sứ Xie Xing; địa chỉ: Đường 25B, KCN Nhơn Trạch 1, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600505223. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009053284/A12 ngày 06/08/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
Bi nghiền có đường kính 6mm & 8mm, có độ cứng bằng 9 theo thang đo độ cứng Mohs, thành phần chính là A12O3: 90,2% và 88%; SiO2: 4,29% và 5,84%; CaO: 1,38% và 1,94%; Fe2O3: 1,14% và 1,18%... |
5. Kết quả phân toại: |
Tên thương mại: Alumina Ball. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bi nghiền có đường kính 6mm & 8mm, có độ cứng bằng 9 theo thang đo độ cứng Mohs, thành phần chính là A12O3: 90,2% và 88%; SiO2: 4,29% và 5,84%; CaO: 1,38% và 1,94%; Fe2O3: 1,14% và 1,18%... |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
Thuộc nhóm 69.09 - Đồ gốm sứ dùng trong phòng thí nghiệm, dùng trong lĩnh vực hóa học hoặc kỹ thuật khác; máng, chậu và các vật chứa tương tự dùng trong nông nghiệp bằng gốm, sứ; bình, hũ, liễn và các sản phẩm tương tự bằng gốm, sứ dùng trong việc chuyên chở hoặc đóng hàng, phân nhóm - Đồ gồm sứ dùng trong phòng thí nghiệm, dùng trong hóa học hoặc kỹ thuật khác, mã số 6909.12.00 - - Các sản phẩm có độ cứng tương đương từ 9 trở lên trong thang đo độ cứng Mohs tại Danh mục hàng hóa xuất nhập khẩu và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi./.