BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 15322/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 12 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2925/TB-PTPLHCM-14 ngày 21/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nhựa polyurethan - Wannate 6112 (Nguyên liệu dùng sản xuất nệm mousse), hàng mới 100%

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH H.A.V.A.S. Địa chỉ: D390, Tổ 3, KP4, Phường Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai. Mã số thuế: 3600674849

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10017132533/A12 ngày 18/10/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai)

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tiền polyurethan từ polyisocyanate - polyester nguyên sinh, ở dạng lỏng

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Wannate 6112

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tiền polyurethan từ polyisocyanate - polyester nguyên sinh, ở dạng lỏng

Ký, mã hiệu, chủng loại: Wannate 6112

Nhà sản xuất: The Wanhua Chemical (Ningbo) Trading Co., Ltd (China)

thuộc nhóm 39.09Nhóm amino, nhựa phenolic và polyurethan, dạng nguyên sinh”, mã số 3909.50.00Polyurethan” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.