BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 15239/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2929/TB-PTPLHCM-14 ngày 24/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng Cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: B/20-2: Cao su tổng hợp LPF 7814 (cao su styren butadien copolymer, dạng latex, dùng trong ngành giày, mới 100%) | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Kangxin. Địa chỉ: D3/19E Dương Đình Cúc, ấp 4, Tân Kiên, Bình Chánh, thành phố Hồ Chí Minh. Mã số thuế: 0312319994 | |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019945236/A12 ngày 12/11/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Sài Gòn KV I - Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cao su styren-butadien nguyên sinh, dạng latex, hàm lượng rắn 71.29% | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: SYNTHETIC LATEX LPF 7814 | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cao su styren-butadien nguyên sinh, dạng latex, hàm lượng rắn 71.29% | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: SYNTHETIC LATEX LPF 7814 | Nhà sản xuất: HEARTYCHEM CORP (KOREA) |
thuộc nhóm 40.02 "Cao su tổng hợp và các chất thay thế cao su dẫn xuất từ dầu, ở dạng nguyên sinh hoặc dạng tấm, lá hoặc dải; hỗn hợp của một sản phẩm bất kỳ của nhóm 40.01 với một sản phẩm bất kỳ của nhóm này, ở dạng nguyên sinh hoặc dạng tấm, lá hoặc dải ", phân nhóm “ - Cao su styren- butadien (SBR); cao su styren-butadien đã được carboxyl hóa (XSBR) ", mã số 4002.11.00 “ -- Dạng latex (dạng mủ cao su)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.