BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 15254/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 25 tháng 12 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo 1326/TB-PTPL ngày 3/10/2014, công văn bổ sung thông tin số 1461/PTPL-NV ngày 14/11/2014, số 1510/PTPL-NV ngày 5/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 & 3 tờ khai Tấm nhựa aluminum composite pamela, kt (1500x2150)mm ± 10mm, dày 4mm ± 2mm và kt (1500x1800)mm ± 10mm, dày 4mm ± 2mm

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH một thành viên xuất nhập khẩu Khau Hương; Đ/c: số 3, ngõ 9, Lê Đại Hành, Đông Kinh, Lạng Sơn; MST: 4900759573

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10004427360/A11 ngày 22/6/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Tân Thanh - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm nhôm nhựa phức hợp được cấu tạo gồm 3 lớp cơ bản. Hai lớp ngoài cùng là nhôm hợp kim không phải loại hợp kim 5082 và 5182 dày 0,23mm, lớp giữa là polyethylene dày 4mm

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Tâm nhựa aluminum composite pamela

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm nhôm nhựa phức hợp được cấu tạo gồm 3 lớp cơ bản. Hai lớp ngoài cùng là nhôm hợp kim không phải loại hợp kim 5082 và 5182 dày 0,23mm, lớp giữa là polyethylene dày 4mm

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin         Nhà sản xuất: không có thông tin

thuộc nhóm 76.06Nhôm ở dạng tấm, lá và dải, chiều dày trên 0,2 mm” phân nhóm - Hình chữ nhật (kể cả hình vuông); phân nhóm 7606.12 - - Bằng nhôm hợp kim; mã số 7606.12.90 --- Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.