| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 15263/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2959/TB-PTPLHCM ngày 27/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nhựa polyester loại khác (SE-1541-1). Hàng mới 100% (Mục 1) |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Samsung Polymer (Việt Nam); Địa chỉ: Đường số 6, lô A8-1, KCN Hiệp Phước, Long Thới, Nhà Bè, TP Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0303033861. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008144312/A41 ngày 28/7/2014 tại Chi cục Hải quan QL hàng đầu tư- Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Copolyme polyester từ axit Adipic và terephthalate, dạng lỏng. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: SE-1541-1). |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Copolyme polyester từ axit Adipic và terephthalate, dạng lỏng. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 39.07 "Polyaxetal, polyete khác và nhựa epoxit, dạng nguyên sinh; polycarbonat, nhựa ankyt, este polyalyl và các polyeste khác, dạng nguyên sinh”; phân nhóm “ - Polyete khác", phân nhóm 3907.99 “ -- Loại khác”; mã số 3907.99.90 "--- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.