BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 15441/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HOÁ XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 510/TB-PTPLHCM-14 ngày 17/03/2014, công văn số 1720/PTPLHCM-NV ngày 14/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hoá như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất xúc tác: USC-2 (Mục 4). | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Giầy Ching Luh Việt Nam; Đ/c: KCN Thuận Dao, huyện Bến Lức, tỉnh Long An; Mã số thuế: 1100555173 | |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 7332/NGC01 ngày 20/11/2013 tại Chi cục HQ Bến Lức - Cục Hải quan Long An. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hoá: Chất xúc tác dùng trong sản xuất polyuretan, thành phần chính là etylen glycol và trietylendiamin, dạng lỏng. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: USC-2. | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất xác tác dùng trong sản xuất polyuretan, thành phần chính là etylen glycol và trietylendiamin, dạng lỏng, | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Dongsung Chemical Co.Ltd. |
thuộc nhóm 38.15 "Chất khơi mào phản ứng, các chất xúc tác phản ứng và các chế phẩm xúc tác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác", mã số 3815.90.00 "- Loại khác" tại Danh mục hàng hoá xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.