| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 15266/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2489/TB-PTPLHCM ngày 14/10/2014, Công văn số 1770/PTPLHCM-NV ngày 12/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Diethylene glycol monohexyl ete - HX20-BT. Nguyên liệu dùng để sản xuất trong công nghiệp dệt (mục 14). | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nicca Việt Nam; địa chỉ: 224/6 Đường số 2, KCN Amata, Phường Long Bình, TP. Biên Hòa, Tỉnh Đồng Nai; mã số thuế: 3600681571. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10012651052/A12 ngày 12/9/2014 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa- Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Diethylene glycol monohexyl ether. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: HX20-BT. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Diethylene glycol monohexyl ether. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: Nicca Chemical Co., Ltd., Nhật Bản. |
| thuộc nhóm 29.09 "Ete, rượu-ete, phenol-ete, phenol-rượu-ete, peroxit rượu, peroxit ete, peroxit xeton, (đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học), và các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên", phân nhóm “ - Rượu ete và các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của chúng”; mã số 2909.44.00 "-- Ete monoalkyl khác của etylen glycol hoặc của dietylen glycol” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.